What is the actual meaning of this Punjabi Idiom- "Chor nalo pand kAli"

R. Chopra

New member
I would be thankful if you could explain the meaning of a Punjabi Idiom: Chor nalo pand kali i.e. ਚੋਰ ਨਾਲੋਂ ਪੰਡ ਕਾਲੀ

Thanks in anticipation for your valuable replies.

Mitro, es Pujabi muhAvare dA arth samjhAn dii meharbanii karo.

Regards,

R. Chopra
 

~J@TT~

"Kise ton na GhaTT"
chopra ...main guess maarda...

chor pandd naalo bhaari.... je eddan hundi taan jyada assan si vaisse..

par ...hun ..

pand chor naalo khali..

ehda ...guess iss traa hai...

k jadon chori hoan wali cheez ....chori karan wale ton pehla he chori hoan layi tiyar hove.

for ex.... koi kharrab munda kise kudi nu apne jaal ch fassoonna chaonda hove , par kudi pehla he jaal vich aoon nu tyaar hove...

so pandd taaan chhoori hoan nu tyaar baithi aa..


panndd = kise cheez nu pallli ch bann lao...oh pandd bann jandi aa.

palli = ik lambi chadar

chadar = bed sheet


 

~J@TT~

"Kise ton na GhaTT"
Wah J@TT, bahut vadiya, tusee tay kamaal da lamba choDA jawAb dittA hai. DhanwAd.

no problem Chopra...
main galat read kar gya si vaisse..
par meaning ik he aa....
pandd chorr naalo kali = chor naalo pand kali


 
U

Unregistered

Guest
Chor nalo pand kali.. Pehlan tan eh actual idiom aa k "Chora naalo pand kahli".. Te ehda matlab ya example eh aa k jive tusi suneya hona hindi ch kai log kende aa k "Gaon basa nahi lutere pehle aa gaye".. Matlab k example eh aa k jive Me kal jalandhar jaan di soch reha kam kar k te me hajje soch hi reha aa.. Mera final v nahi hoya haje tk te mera munda ya koi v mere naal kal jalandhar jaan layi kala payi ja reha.. Matlb mere naal jalandhr jaan vale nu jyada interest h naal chalan ch.. Vese hor v kafi example ban skde ne chora nalo pamd kali(kahli) de.. Jehda mere dimag ch aya.. Me dasta.
 
U

Unregistered

Guest
chor nalo pandd kali da matbal ay k k janj te apar gayi par lara naiyo tukia
 
Top