Guru Gobind Singh ji di SOCH

Era

Prime VIP
Hukamnama Sahib Ji ( Sri Harmandir Sahib Ji)
Special Post..*

Ajj Asi saare Sri Guru Gobind Singh ji da Gurpurab Mna rahe han.. Kidre Nagar Kirtan nikal rahe ne kidre vadaiya ditia ja rahia ne Langar Laaye Ja rahe ne.. Bdi vadia gal hai.. par kite aapa ehtho tak hi seemat na reh jayie.. Gurpurab manona tad hi safal hai j aapa Sri Guru Gobind Singh Ji di soch nu ghar ghar tak puhchayie.. Par Oh soch ki c ?

Oh soch c ki Sikh Hamesha chardi kla ch rahe.. chahe halaat jo v hon Sikh kde apna nitnem na shde.. Rehat na shde..

Rehat Pyaari Mujhko Sikh Pyaara Nahi ||

Guru ji kehnde ne menu sikh pyara nahi.. Sikh nalo Sikh di Rehat Zyada pyaari hai..
.Sikh di Rehni pyaari hai.. Te jehra Sikh Poori Rehat Rakhda hai ohde lyi Guru ji ki kehnde ne..

"Jab Lag Khalsa Rahe Niara, Tab Lag Tej Dioon Mein Sara ||

Niara ki hunda hai.. ?

Niara hunda hai jo dujea to vakhra hove.. Alag hove.. Guru Gobind Singh ji kehnde ne Jad Tak Sikh dujea to vakhra rahega.. Tad tak mai Sikh nu Apna Sara Tejj de devega..

dujea to vakhra kida ? Jo Marhe Kam Dunia krdi oh Sikh na kre.. Par ajj Guru ji de Gurpurab te Sirf Langar laun di jagah 2min apne andar jhaati mariye ki aapa Niare han ? ehthe ohs Sikh di gal ni ho rahi jehne Amrit shakea hove ya kesh rakhe hon.. Ehthe Gal Sarea di ho rahi jinna de Nam nal Singh lgda.. maaf krna par ajj Sikh Niara ni reha.. Jida de maarhe Kam baki Dunia kari jandi Ohs Tra de Kam aapa kri jaane.. Marha aapa dekhi jaane.. Nafrat Asi kri jaane.. Jhooth Asi Boli jaane.. Ninda Asi Sunni Jaane.. Loka de Dil Asi Dukhai Jaane.. vakhre wali ta koi gal e ni rahi., Vakhre Bno.. Guru Te Vishwas rakho,

Agge Guru ji ki keh rahe ne..

Jab Eh Gaye Bipran Ki Reet, Mein Na Karoon In Ki Parteet".

Jdo Tak Ta Sikh Dujea to hatt k Rahega.. Seva karega.. Nam Japega.. Nitnem Karega.. Maa Peo di Seva Karega.. Kise Da Dil ni Dukhaave odo Tak Mere Sikh nu kise cheej di Parwah karn di nahi Lorh..
Par jdo eh v Dunia vaang Marhi Sangat ch pai gea.. Nitnem Shad dita.. Seva krni shad diti.. Ta Fir mai saaf Keh dinna mai ohs Sikh nal Koi Prem ni karna..''

eh hai Guru Ji di Soch te Ajj lorh hai Guru ji di eh Soch nu smjhn di te is upar chalan di.. Ehi Gurpurab manon da Sab to vadia Tareeka hai j aapa Guru ji de dse raah te chaliye... Lorh hai eh Soch Ghar Ghar pahchon di.
 
Top